Trụ sở chính : Số nhà 14, đường Nguyễn Trãi, phường Liên Bảo, thành phố Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc
Điện thoại: 0211. 38 43 202 - Fax: 0211. 38 43 202
Hotline tư vấn pháp luật: 0975.048.350
 Lượt xem: 205 , Chuyên mục: Luật sư tư vấn Cập nhật: 6 tháng trước

Chuyển nhầm tiền cho người khác có lấy lại được ???

 Theo quy định tại Điều 579 BLDS 2015 thì người nhận 100 triệu chuyển nhầm của bạn phải hoàn trả lại số tiền cho bạn. Việc họ sử dụng hết 100 triệu đồng đó là vi phạm pháp luật, có thể bị truy cứu TNHS về Tội Sử dụng trái phép tài sản với hình phạt có thể lên đến 07 năm tù theo quy định tại Điều 177 BLHS 2015 (sửa đổi 2017). Do đó, nếu họ chây ì không trả thì bạn có thể trình báo với Công an để họ giải quyết.

---ST----

Tin liên quan

Về đầu